Yadda za a zabi akwati daidai?Dole ne ku sami takamaiman fahimtar fasahar akwatuna.
Yanzu bari mu gabatar da wasu ilimin muhimman kayan tafiya na akwati.
Yadda za a zabi akwati daidai bisa ga kayan akwatin?
An raba shari'o'i galibi zuwa nau'i uku: harsashi mai wuya, harsashi masu laushi da kuma fata.Abubuwan harsashi masu wuya shine yafi ABS.Daga sama, muna iya ganin taurin lamura.Babban abu na lokuta masu laushi ya bambanta.An yi su ne da zane, nailan, Eva, Oxford zane ko masana'anta mara saƙa.Ayyukan da salon kayan aiki daban-daban sun bambanta.Abubuwan fata a zahiri suna tunanin fata saniya, fatar tumaki, fata PU, da sauransu, Fatan fata yayi kyau, amma farashin yana da tsada.A nan za mu mayar da hankali kan harka mai wuya.
Akwatunan kwalaye an yi su ne da ABS, PP, PC, thermoplastic composites, aluminum alloys, da dai sauransu. mafi yawan su ne ABS, PC da kuma gauraye sigar ABS + PC da aka yi da kayan biyu.Aluminum magnesium gami akwatin yana da babban ƙarfi da kyakkyawan rubutu.Ko da yake farashin ya fi girma, ya fi shahara da manyan mutane.
Akwatin da aka yi da ABS (resin roba) yana da wuya kuma mai girma, ba shi da sauƙin dannawa da lalacewa, kuma harsashi yana da ƙarfi sosai.Ba ya shafar ruwa, salts inorganic, alkali da nau'in acid iri-iri, kuma ba shi da sauƙin lalacewa, wanda zai iya kare abin da ke ciki daidai.Ana iya fentin ABS a cikin launuka masu launi tare da babban sheki.Lalacewar ita ce farashin yana da yawa, nauyi yana da girma, ba shi da sauƙi a ɗauka, kuma yana da sauƙi a karye idan an buga shi da ƙarfi, yana haifar da albinism, wanda ke shafar bayyanar gaba ɗaya.
Kayan PC (polycarbonate) shine ainihin ɗayan robobin injiniyan da muke kira.Yana da ingantaccen rufin lantarki, haɓakawa, kwanciyar hankali na girma da juriya na lalata sinadarai, ƙarfin ƙarfi, juriya mai zafi da juriya mai sanyi (sassauci).Hakanan yana da fa'idodi na nauyi mai sauƙi, mai hana wuta, mara guba, mai launi da sauransu, amma taurinsa bai isa ba.Yawancin lokaci ana amfani dashi tare da kayan ABS don koyo daga juna, A lokaci guda, samfuran da aka yi da kayan abs + pc suna da fa'ida a cikin aikin farashi.
Akwatunan da aka yi da kayan PP galibi nau'in allura ne.Ciki da waje na akwati suna cikin tsarin launi iri ɗaya, ba tare da rufin ciki ba.Yana da ƙarfi mai ƙarfi, kuma tasirin tasirin sa shine 40% mafi ƙarfi fiye da na ABS, tare da juriya mai kyau na ruwa.Farashin ci gaba na kayan PP yana da tsada sosai, kuma farashin samfurin kuma yana da yawa.Kayan kayan aikin kayan aiki ne na musamman kuma ba za a iya gyara su ba.Saboda haka, kawai masu sana'a da masana'antun zasu iya samar da shi.Halayensa shine juriya mai tasiri da kuma kyakkyawan juriya na ruwa.
Curv wani abu ne mai haɗaɗɗiyar thermoplastic, wanda aka haɗa tare da matrix na abu ɗaya tare da tef ɗin polypropylene (PP) mai shimfiɗa sosai.A zahiri, an yi shi da PP.CURV ® Fasaha ce mai haƙƙin mallaka daga Jamus.Tasirin juriya na curv composites ƙasa da sifili ya fi PP da ABS.Ya fi jure lalacewa kuma yana iya tsayayya da tasiri mai ƙarfi.
Akwatunan allo na aluminum magnesium an yi su ne da ƙarfe na aluminum da magnesium, waɗanda aka fi sani da su.Domin akwatin yana da kaddarorin ƙarfe, yana da ƙarfi mai ƙarfi, kuma yana da matuƙar ɗorewa, juriya da juriya.Gabaɗaya, ana iya amfani da akwatin na tsawon shekaru biyar ko goma, tare da ƙaƙƙarfan alaƙar taɓawa.Nau'in jan nau'in wannan kayan yana haɗawa ko haɗawa, tare da kyakkyawan bayyanar da inganci mai daraja, amma nauyi da farashi sun fi girma.
Dangane da inganci, aluminum magnesium alloy material> pp> pc> abs + PC> ABS.Shahararren akwati a kasuwa shine kayan ABS + PC, tare da Layer na PC akan saman da ABS a ciki.Amma gabaɗaya, manyan akwatunan an yi su ne da aluminum magnesium alloy / pp, musamman lokuta na trolley PC, waɗanda suka dace da yanayin halin yanzu kuma suna da ƙimar farashi mafi girma.
Siga | Bayani |
Girman | Girman kaya, gami da nauyi da girma |
Kayan abu | Kayan tushe na kaya, kamar ABS, PC, nailan, da dai sauransu. |
Dabarun | Lamba da ingancin ƙafafun, gami da girmansu da iyawarsu |
Hannu | Nau'in da ingancin hannu, kamar telescoping, padded, ko ergonomic |
Kulle | Nau'i da ƙarfin kullewa, kamar kulle-ƙulle-yarda TSA ko kulle haɗin gwiwa |
Dakuna | Lamba da sanyi na sassan cikin kaya |
Faɗawa | Ko kaya yana fadada ko a'a, da kuma hanyar fadadawa |
Garanti | Tsawon da iyaka na garantin mai ƙira, gami da manufofin gyara da sauyawa |